മന്ത്രിസഭാ തീരുമാനങ്ങള്‍ 18/01/2017

1. ജനുവരി 26-ന് റിപ്പബ്ലിക്‍ ദിന പരേഡില്‍ തിരുവനന്തപുരത്ത് ഗവര്‍ണര്‍ ജസ്റ്റിസ് പി.സദാശിവം സല്യൂട് സ്വീകരിക്കും. മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ചടങ്ങില്‍ പങ്കെടുക്കും. മറ്റു ജില്ലകളില്‍ സല്യൂട് സ്വീകരിക്കുന്ന മന്ത്രിമാരുടെ പേരു വിവരം ചുവടെ.

കൊല്ലം: പി. തിലോത്തമന്‍
പത്തനംതിട്ട : കടകംപളളി സുരേന്ദ്രന്‍
ആലപ്പുഴ : മാത്യൂ റ്റി. തോമസ്
കോട്ടയം : ജി. സുധാകരന്‍
ഇടുക്കി : എം. എം. മണി
എറണാകുളം : റ്റി. എം. തോമസ് ഐസക്ക്
തൃശ്ശൂര്‍ : രാമചന്ദ്രന്‍ കടന്നപ്പളളി
പാലക്കാട് : എ. കെ. ബാലന്‍
മലപ്പുറം : റ്റി. പി. രാമകൃഷ്ണന്‍
കോഴിക്കോട് : വി. എസ്. സുനില്‍കുമാര്‍
വയനാട് : ഡോ. കെ.റ്റി. ജലീല്‍
കണ്ണൂര്‍ : എ. കെ. ശശീന്ദ്രന്‍
കാസര്‍ഗോഡ് : ഇ. ചന്ദ്രശേഖരന്‍

2. ജനുവരി 2012ല്‍ നിര്‍ത്തലാക്കിയ റീസര്‍വെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വ്യക്തമായ ആക്ഷന്‍പ്ലാനോടെ സമയബന്ധിതമായും കുറ്റമറ്റ രീതിയിലും പുനരാരാംഭിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. 2012 ഫെബ്രുവരി 8ന് ചേര്‍ന്ന മന്ത്രിസഭായോഗ തീരുമാനപ്രകാരം 30.10.2012ല്‍ പുറപ്പെടുവിച്ച ജി.ഒ.(എം.എസ്.) 409/2012/റവന്യൂ എന്ന ഉത്തരവു പ്രകാരമാണ് സംസ്ഥാനത്തെ റീസര്‍വെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഭൂമിയിലും അപേക്ഷ ലഭിക്കുന്ന മുറയ്ക്കു മാത്രം സ്വകാര്യ ഭൂമിയിലുമാക്കി നിജപ്പെടുത്തിയത്.

3. ധനകാര്യവകുപ്പു നിര്‍ദ്ദേശിച്ച വ്യവസ്ഥകള്‍ക്കുവിധേയമായി കേരള സംസ്ഥാന കാര്‍ഷിക ഗ്രാമവികസന ബാങ്കിനു നബാര്‍ഡില്‍ നിന്നും 500 കോടി രൂപയുടെ റീഫൈനാന്‍സ് സഹായം കൈപ്പറ്റുന്നതിനു സര്‍ക്കാര്‍ ഗ്യാരണ്ടി അനുവദിക്കും.